๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥ Lyoko Family Forum ♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩
Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum GRA1.451584.3.2
๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥ Lyoko Family Forum ♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩
Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum GRA1.451584.3.2
Đổi giao diện:

You are not connected. Please login or register

Chia sẻ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down   Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

FireCat

FireCat

Administrator

https://lyoko-family.forumvi.com

Bài gửiTiêu đề: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptySat Sep 29, 2012 10:26 am1

Hiện nhiều bạn sử dụng phpbb quen nên chắc chắn sử dụng punbb sẽ có đôi chút khó khăn mặc dù có thể so sánh phpbb là zingme và punbb là FB ấy. Hiện có thể liệt kê ra một vài chức năng mới là :

-Thay đổi giao diện trực tiếp trên trang nhất
-Chức năng thiết lập Event ( đang nghiên cứu )
-Thu gọn nút Index Button ( là cái nút hình con mèo màu trắng cute cute ở thanh màu đen trên cùng ấy )
-Thu gọn toàn bộ các button chiếm diện tích như Profile , Mail , Setup , Log Out... ( đã gắn vô cái nút hình người cạnh thanh tìm kiếm )
-Cập nhật hoàn thiện chatbox

+Chức năng Buzz hoàn thiện hơn
+Tự động nhận diện member onl hay offline
+Chức năng tám tự kỉ với "Thầy Jim Zui Týnh"

<[*]> Hướng dẫn phương pháp để tám với thầy Jim:

-Chắc chắn nhiều bạn cũng biết về độ troll của thầy Zim trong CL chính là thích trõ mũi vào chuyện người khác nên chính vì thế chỉ cần bạn gõ vô chatbox chữ "Thầy" là ổng lao vô ngay
- Nhập cú pháp /thay "nội dung" hỏi để gọi Thầy
- Nhập /thay get avatar + nickyahoo để lấy avatar yahoo.
- Nhập /thay bói bài để được "Thầy" bói bài.
- Nhập /thay mở để xem danh sách thành viên online trên chatbox
- Nhập /thay nhạc để nghe nhạc trên chatbox (ứng dụng đang nghiên cứu)
- Nhập /thay tắt để đóng tất cả các chứng năng khác

tuyettrang_codon

tuyettrang_codon

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptySun Sep 30, 2012 9:48 pm2

Cho em xin tên các button đc k ạ? để e design giao diện :-? vs lại cái giao diện nên làm theo chất Lyoko ngay từ ban đầu. Có CLE rồi thì k bị cạn nguồn đúng k Smile để mấy cái hình kiểu này rất loãng :-<
À cả các emo nữa @.@

FireCat

FireCat

Administrator

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptySun Sep 30, 2012 11:44 pm3

Thứ nhất 4rum này làm tất cả = code và sử dụng hoàn toàn trên template nên ko thể chỉnh sửa skin vì skin đc import lên. Chỉnh sửa giao diện là cái hoàn toàn ko cần thiết vì những gì thu đc từ 4rum cuz em nên hiểu là cái vẻ ngoài ko thể hiện bản chất và cái chúng ta làm là làm về nội dung về lyoko chứ ko phải hình thức về lyoko. Sai lầm lớn trong quá khứ nên rút kinh nghiệm thôi em ạ. Đừng quá chạy theo hình thức mà bỏ quên nội dung. Nếu em nói skin này xaua hơn skin 4rum cũ thì anh ko có gì để nói. Anh làm hết sức rồi, xấu đẹp hay gì là do các em chứ ko phải do anh, anh chỉ xây lain cái nhà còn bôi sơn trét vữa là do các em. Ko thay đổi gì hết skin này quá ổn rồi.

fatianma

fatianma

Lyoko's Fan

https://www.facebook.com/LyokoFamilyForum

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptyMon Oct 01, 2012 12:05 pm4

Phải nói thật là, em không thể nào đồng ý với cái kiểu suy nghĩ giao diện này nọ của anh.

Nói chớ, cái hồi 4rum còn bám sát theo hình thức Lyoko dưới thời admin Zuu, phải nói là các cuộc thi design rất là xôm tụ, em không thấy sai lầm gì cả, thậm chí còn gọi đó là thời kỳ Golden-Age của LFF. Em không nói nó đẹp, cũng không chê giao diện của 4rum này là xấu. Nhưng, cái nào có giá trị hơn?

Em không hiểu anh đang chạy theo giá trị gì? Ban đầu, khi anh nói là 4rum mới với giao diện tốt hơn, em đã hi vọng nó sát hơn với Code Lyoko, chứ không phải là "đẹp" hơn. Em từng ủng hộ anh, nhưng có lẽ bây giờ phải phản đối lại thôi.

Không biết ngoài LFF, anh có tham gia fanbase nào khác của Code Lyoko? Lấy điển hình là codelyoko.fr, trang chính thức được Moonscoop công nhận. 4rum của trang đó cũng sử dụng phpBB đấy.

Hay với codelyokounited, trang cộng đồng fan biểu tình yêu cầu Moonscoop làm ss5, đó là một trang khá thú vị nếu anh bám theo nó từ những ngày đầu tiên. 4rum của trang đó phải liên tục backup và chuyển nhà vì lượng fan và bài viết quá nhiều (8 forum trong 5 năm), vượt quá lưu lượng bộ nhớ. Nhưng dù chuyển nhà như thế nào, 4rum vẫn giữ vững phong cách Lyoko đặc trưng, chỉ khác là hạn chế tài nguyên để đỡ tốn lưu lượng thôi. Rất tiếc là trang này đã đóng cửa sau khi tung teaser diễn viên (hồi tháng 4), chỉ còn lại trang nền codelyokounited.com (hoặc là lại chuyển nhà lần thứ n nhưng em không biết)... vì Moonscoop đã làm xong ss5 đồng nghĩa với nghĩa vụ của trang đã hoàn tất và thành công tốt đẹp, chứ không em đã dẫn link cho anh thấy được trang này "đẹp" như thế nào, chỉ có Lyoko và Lyoko, chứ không phải vì nó hiện đại hay gì gì khác! Đây là trang mà em làm mẫu cho kế hoạch nâng cấp 4rum (đã được trình bày bên LFF cũ).

Ừ thì có lẽ hình thức của LFF, một fanbase nhỏ nhỏi ở VN, thì không bằng một trang cộng đồng toàn cầu, nhưng nội dung có thể bù lại. Vậy nội dung ở đây là gì?
Sub phim ư? Có lẽ, nhưng chưa đủ. Còn đam mê và những kiến thức chuyên sâu nữa, đó chính là cài thiếu sót của LFF. không hề có bất kỳ topic review hay học thuật nào cả???

Nói đôi lời, còn lại tùy vào anh, em bản thân chỉ muốn LFF sống tiếp theo đúng tinh thần một trang fanbase về Lyoko như ngày xưa, chứ không phải một trang 4rum thị trường nhảm nhí loãng loẹt!

PS: vẫn chưa pm cho em là sao Evil or Very Mad ????

FireCat

FireCat

Administrator

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptyMon Oct 01, 2012 5:41 pm5

Chứ giao diện đẹp hơn ở đây là cái nhìn tổng thể về mọi mặt, từ view topic body, last topic, nâng cấp chatbox, change skin on index...v...v và nhiêu cái tiện dụng hơn cốt để mọi người dù ko có ngôi nhà đẹp thì cũng có nội thất tôt để dùng. Cái chạy đua giao diên ko phải là các cuộc thi thiết kế banner hay đại loại đó mà là những cố gắng thay đổi hỉnh thức để thu hút member nhưng hoàn toàn vô vọng khi càng hay đổi lain càng mệt mỏi với cái đám hổ lốn mà zuu chọc ngoáy vô, nếu em từng động vô template của 4rum thì sẽ biết. Cứ 2 tuần việc duy nhất anh làm đc cho 4rum là thay skin mới cho noa đỡ nhàm chán nhưng mà như em thấy chẳng hiệu quả chút nào. Có thể anh ko điều hành 4rum tốt bằng zuu nhưng anh ko bao h có ý nghĩ sẽ rời bỏ 4rum dù ntn đi nữa. từ ngay con SP sang Nhật anh phải hì hục học về html và đủ thứ để có thể làm 4rum mà ko cần đến nó giúp nữa. Anh vừa phải đi hoc, đi làm, hoatn động công tác event và club trường lại cố duy trì 4rum. Anh đáng ra đã bỏ 4rum từ lâu vì nhiều ng cũng đã từ bỏ nó vì mọi thứ cũng sẽ phải kết thúc và anh cũng ko còn đủ sức để giữ nó nữa. Thế nhưng anh ko bao h quên chị lrynda ng đã rất tận tình chỉ bảo anh lúc vào 4rum và chị ấy nói là sẽ vào đại học nhưng sẽ về thăm mọi ng nhưng chị ấy ko quay lain. Có thể chị ấy đã ra trường đi lamc hoặc có gia đình. Anh luôn chờ đợi một ngày chi ấy quay lại và anh có thể tự tin nói "Hey, you see ! I can do everything !" . Nhưng h thì anh tin là chị ấy sẽ ko quay lại. Anh ko muôn điều đó xảy ra nữa. Anh ko muốn nghĩ mọi ng lậi hỏi : sao anh mèo ko quay lại, anh ấy off lâu quá rồi ko lẽ anh ấy quên chúng ta rồi à ?. Anh đã muốn từ bỏ nhưng mỗi khi lên nhìn mọi ng, xem những gì em viết trên fanpage fb anh thấy mình như đang từ bỏ chính mình. Em luôn là động lực để anh quay lại đó chính là sự nhiệt tình và tinh yêu cl giống như những gì anh đã từng có Mặc dù trên thực tế anh hiếm khi nhận đc sự ủng hộ từ em cho lắm. Giả ẳu như anh cố để tăng thêm tính năng cho 4rum bằng việc mua Gunny Shop nhưng em phản đối rất kịch liệt nên anh đành thôi mặc dù hồi đó nếu mua chỉ tầm 50k thôi. Mọi ng phàn nàn rằng 4rum tên quá dài và anh đã pm hỏi ý kiến Aelita_Ston xem có nên thuê tên miền ko vì lyokofamily.com nhìn rất đẹp và gọn mà thuê xũng ko phải quá chát 500k/năm nhưng pm nó ko trả lời và em lại nói anh làm 4rum thay đổi quá nhiều. Anh thay đổi nó làm nó mất chất CL thì bây h anh ko thay đổi gì cả, giao diện nhìn sáng sủa và đơn giản hết mức. Ko màu mè hoa lá cành gì cả. Thật ức chế khi hươnga dẫn chúng nó thay nhạc nền 4rum mà ko 1 đứa nào làm đc. Luôn là anh phải tự làm hết, sẽ ra sao nếu 1 ngày anh ko thể lên và các em phải tưn làm. Anh ko thể giao cho bọn em 4rum kia vì nó tan nát và nhiều chắc năng quá mức cần thiết và anh tin là chả đứa nào chịu làm. 4rum này hình thức coa thể ko bám theo cl nhưng những gì các em viết ở đây sẽ phản ánh nó là gì. Đừng đổ lỗi cho anh vì anh làm mất chata CL hay gì gì đó trong khi chính các em ko làm nó trở nên CL. Anh chỉ có thể làm đêna vậy. Em muốn nó đơn giản ko pha tạp anh cho nó đơn giản hết mức thế này rồi. Đừng đòi hỏi anh làm những cái mà anh ko đủ sức làm hay nói những cqis mà em chưa từng động tay vô làm. Tình yêu CL ko thể hiện ở vẻ ngoài, nếu em viết mọi thứ về CL ở đây và giao diênn em làm giống như 4rum quảng cáo thuốc tăng trọng lợn thì chả ai nói đây ko phải là 4rum CL. Có thể anh ko thể làm đc moi thứ như zuu nhưng anh ko bao h quay lưng với những ng tin vào anh.

@ps: thư nào nhỉ, em gửi mail hộp thư 4rum thì anh ko đọc đc đâu vì anh onl = đt mà.

fatianma

fatianma

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptyMon Oct 01, 2012 6:20 pm6

Hèm hèm, thôi thì vấn đề 4rum này nọ dẹp qua một bên, tại cũng không gấp gáp khi mà chẳng có ai vào 4rum cả. Ý là, vâng, người ta vào 4rum chỉ để tải phim thôi, thì bây giờ mình đầu tư vào đống vietsub đi đã, làm một cú marathon ngay và luôn.

Còn nữa, bắt chước Snow, em sẽ thử làm một trang 4rum riêng thử nghiệm, rồi sẽ bàn tiếp, ok?

yuyu ichida

yuyu ichida

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptyFri Oct 19, 2012 12:09 pm7

4rum thử nghiệm là sao?
BQT cứ up lên đều đều những video teaser mới của Lyoko là quá đủ cho fan rồi Sad
đâu cần phải làm vietsub để tăng lượng người vào 4rum? đương nhiên có vietsub cũng tốt, nhưng cũng không nhất thiết phải đặt mục tiêu lượng người tham gia 4rum đông đảo làm hàng đầu đâu.

fatianma

fatianma

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptySun Oct 21, 2012 12:00 am8

yuyu ichida đã viết:4rum thử nghiệm là sao?
BQT cứ up lên đều đều những video teaser mới của Lyoko là quá đủ cho fan rồi Sad
đâu cần phải làm vietsub để tăng lượng người vào 4rum? đương nhiên có vietsub cũng tốt, nhưng cũng không nhất thiết phải đặt mục tiêu lượng người tham gia 4rum đông đảo làm hàng đầu đâu.

Thử nghiệm tức là không có hoạt động chính thức bạn ạ.

Teasers thì 4rum cũ up thường xuyên luôn và ngay ấy chứ, chỉ có điều là ko ai quan tâm. Nhiều lúc cũng nản chả muốn up vì có ai đâu, nhưng vì cái tình cái nghĩa với cái trác nhiệm nên vẫn phải cố gắng.

Cơ mà, hình như ko ai quan tâm vì cái topic update bị lock chỉ có member mới xem được Shocked

yuyu ichida

yuyu ichida

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptySun Oct 21, 2012 5:02 pm9

fatianma đã viết:
yuyu ichida đã viết:4rum thử nghiệm là sao?

Thử nghiệm tức là không có hoạt động chính thức bạn ạ.

Teasers thì 4rum cũ up thường xuyên luôn và ngay ấy chứ, chỉ có điều là ko ai quan tâm. Nhiều lúc cũng nản chả muốn up vì có ai đâu, nhưng vì cái tình cái nghĩa với cái trác nhiệm nên vẫn phải cố gắng.

Cơ mà, hình như ko ai quan tâm vì cái topic update bị lock chỉ có member mới xem được Shocked
Suspect sao lại ko ai quan tâm?
có nhiều người vẫn tham gia 4rum đấy thôi.
mình thấy trên FB page LFF vẫn có một số người vào ủng hộ thường xuyên mà Razz
ít thì ít thật. silent nhưng mà có vẫn hơn không.
cho nên BQT đừng nản lòng nữa sunny coi như là vì lượng mem ít ỏi này đi Razz

kyotachi

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptyFri Feb 15, 2013 12:36 pm10

sr mình k biết phải post bài vào chô nào cả ==' các box khác đều chưa có bài
Mình thấy mảng Vietsub làm khá chậm, nên muốn xin đx vào team vietsub đx k?
facebook . com/kyotachi.hikari - đây là fb của mình, mn inbox trả lời giúp m nhé.

Nana ♥ Kwon Yuri

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptySat Aug 24, 2013 10:12 pm11

sao bây giờ vắng thế ạ

4869msnssk

Lyoko's Fan

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum EmptyMon Mar 10, 2014 9:56 pm12

cái đầu tiên là chúng ta có lòng tin vào thực lực của chính chúng ta, cái thứ hai là phải có sự đoàn kết. chúng ta hãy ủng hộ cho BQT để họ lmf tốt công việc của mình. còn chúng ta sẽ làm phần việc khó nhất, tìm lại 1 thời huy hoàng ngày xưa. rất có thể là chúng ta mới là người quyết định. đã là mem của LFF thì phải làm đc. vững vàng lên

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Thay đổi về Cách Sử Dụng Forum Empty13

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]